logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ช่างเจ  (อ่าน 3179 ครั้ง)
9klab
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:37:26 pm »

ผมนำรถ MC Altis ทะเบียน710 ไปติดมาเมื่อวันที่ 10 มี.ค. ที่ผ่านมา วันนี้ตอนเช้าเห็็นน้ำมันเครื่องหยดลงพื้นบ้าน
ลองมุดและคลำดู พบน้ำมันเครื่องซึมแถวๆด้านบนช่วงคอไอดี ไม่ทราบจะเข้า 0 หรือมาที่ร้านดีครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:42:37 pm »

ถ้าอยู่ไม่ไกล  แวะมาให้ผมดูที่ร้าน ก่อน ครับ

altis mc รุ่นนี้  ระบบ นำไอน้ำมันเครื่องไปเผาไหม้ใหม่ รู้สึก ว่าจะมี น้ำมัน เครื่อง มาตกค้างที่ท่อร่วม ไอดี มากผิดปกติ  และตรงจุดนี้ ก็จะมีท่อ ต่อ ไอน้ำเครื่อง ที่ท่อร่วมไอดี ไปที่ตัวเครื่องยนต์ด้วย  และในการติดตั้งแก๊ส  ก็มีการถอดท่อร่วมไอดี ออกมาเจาะ  เคลม รัด ท่อระบายไอน้ำมัน เครื่องยนต์ อาจ ไม่เข้า ตำแหน่ง ทำให้ มีไอน้ำมัน หยด เล็ดลอดได้ครับ  แวะมาให้ ผม เช็คให้ที่ร้าน ก่อนได้ครับผม  แล้ว ผมจะพิจรณาอีกที ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
9klab
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:16:24 pm »

ตอบเร็วได้ใจ เดี๊ยวแวะมาหาครับ  ขอบคุณครับ
9klab
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 06:01:19 pm »

พบน้ำมันเครื่องซึมแถวๆด้านบนช่วงคอไอดี===> แก้ไขเรียบร้อย นานแล้ว เยี่ยมครับ

ขอถามช่างเจต่อนะครับ   

ถ้าผมเปลี่ยนแบตลูกใหม่หรือเอาขั้วออกจากแบต ช่วงเวลานำแบตออก ความจำที่จูนแก๊สไว้ ต้องนำรถเข้ามาจูนใหม่หรือเปล่าครับ?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์