logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Vios 08  (อ่าน 2673 ครั้ง)
achitae
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:20:33 pm »

ก่อนอื่นต้องบอกเลยครับว่า ไ่ม่ได้เป็นลูกค้าช่างเจครับ แต่ก่อนเข้ามาติดตั้งได้เ้ข้ามาหา้ข้อมูลและติดตามจาก web ช่างเจโดยตลอด
ตอนนี้ได้ติดตั้งไปแล้วแต่รู้สึกว่ายังไม่เป็นที่น่าพอใจครับถ้าเทียบกับผลงานร้านช่างเจแล้ว ผมมีคำถามดังนี้ครับรบกวนช่างเจ ตอบคำถามให้ด้วยครับ

1.สาย vacumm และ ข้อต่อสามทาง จำเป็นต้องมีกิ๊บรัดสายหรือไม่ครับ
2.ช่วง ความเร็ว 60 เป็นต้นไป รอบไต่ขึ้นช้ามากเมื่อเทียบกับวิ่งน้ำมันไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไรครับ
3.วาล์วถังสามารถบิดขึ้นได้สูงสุดกี่องศาครับ ทางขนส่งได้กำหนดหรือเปล่า พอดีต้องวางของวางหน้าวาล์วพอดีกลัวจะเกิดความเสียหายครับ
4.ติดตั้งหัวฉีดไว้ใต้ฝาครอบเครื่อง (Magic Jet) เสียงเข้าห้องโดยสารเสียงเขก แก๊ก ๆ เหมือนเครื่องดีเซล ไม่ทราบว่าเป็นจากหัวฉีดหรือไม่ครับ ผมได้เปิดดูเห็นขายึดหัวฉีดมียึดกับตัวเครื่องข้างเดียว ไม่ทราบจะมาจากตรงนี้หรือไม่ครับ ดูจากร้านช่างเจยึด 2 ข้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:09:59 am »

1  สายเว็ค คั่ม  จริงๆ จะยึด กิป ทั้งหมด  หรือ  ไม่ใส่  ก็ได้ครับ  แต่ ถ้าหาก ไม่อยากให้เกิดปัญหา หลุม หลวม ขึ้นมา ในระยะยาว  ยึดเคลม ไว้ ให้แน่น หนา ระยะยาว โอกาส หลุดหลวม  แล้วเกิดปัญหาตามมา จะไม่เกิดขึ้นครับ

2 ส่วน มาก  new  vios  ติดแก๊ส กับ ชุด  obd can ตัว top  ราง magic  หม้อต้ม  magic III  ส่วนมาก  ลูกค้า ที่ร้าน พูดเป็นเสียงเดียวกัน ว่า  แรงกว่าน้ำมัน  และ ดึงกว่า น้ำมัน ค่อนข้างชัดเจน นะครับ  ลองให้เขา  แก้ไข  ปรับจูนใหม่  อีกเที่ยว  ครับผม อัตราเร่ง  พอๆ  หรือ อาจ ดีกว่า น้ำมัน ด้วยซ้ำไปครับ

3 มุม องศา วาล์ว ไม่มีข้อกำหนด ตายตัว  จะให้ หงาย กี่ องศา ก็ได้ครับ  ไม่มีผล ด้านความปลอดภัย หรือ ข้อกฏหมายครับ
4 เสียง หัวฉีด ทำงาน มีให้ได้ยิน ได้ครับ  แต่ เสียงไม่ควร เล็ดลอดมาในห้องโดยสาร  แล้วทำให้ ผู้โดยสาร ได้ยิน  ถ้าแบบนี้ จะสร้างความรำคาญ  ให้แก่ ผู้ขับขี่ได้ครับ 

ดังนั้น ติดตั้ง รางหัวฉีด อย่างไร ก็ได้ แต่ พยาม อย่าให้เสียงการทำงานของหัวฉีด เล็ดลอด เข้ามาใน  ห้องโดยสาร ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์