logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 6311 ครั้ง)
a1
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 08:05:40 pm »

ต้องการติดตั้งแก๊ส LPG ระบบหัวฉีด
Toyota Altis ปี 2002
1. ค่าติดตั้ง?
2. บริการหลังการขาย
3. การรับประกัน
4. ใบรับรองต่างๆ (เสียเพิ่มหรือไม่)
5. ติดตั้งแล้วไฟ engine จะโชว์หรือไม่
6. ถ้าจองคิวมีว่างเร็วที่สุดเมื่อไหร่
7. ระยะเวลาที่ใช้ในการติดตั้ง
รบกวนตอบให้ผ่านเมลล์จะขอบคุณมากๆ ค่ะ ยิ้มเท่ห์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 09:09:18 pm »

ต้องการติดตั้งแก๊ส LPG ระบบหัวฉีด   europegas oscar obd canToyota Altis ปี 2002
1. ค่าติดตั้ง?  30,000 บาท
2. บริการหลังการขาย  รับประกันอุปกรณ์ 1 ปี บริการดูแล ตรวจเช็คฟรี ไม่จำกัดระยะทาง
3. การรับประกัน
4. ใบรับรองต่างๆ (เสียเพิ่มหรือไม่)  รวมอยู่ในราคานี้แล้วครับ
5. ติดตั้งแล้วไฟ engine จะโชว์หรือไม่   ไฟไม่โชว์ครับ
6. ถ้าจองคิวมีว่างเร็วที่สุดเมื่อไหร่    อังคาร 18 พ.ค. 53
7. ระยะเวลาที่ใช้ในการติดตั้ง   1 วันครับผม
รบกวนตอบให้ผ่านเมลล์จะขอบคุณมากๆ ค่ะ ยิ้มเท่ห์

ส่งข้อมูลเพิ่มเติมให้ทางอีเมลล์แล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 09:11:12 pm โดย เจ คนติดก๊าซหัวฉีด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
a1
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:01:04 pm »

แล้วถ้าเป็นวันเสาร์จะสามารถนัดได้วันเสาร์ที่เท่าไหร่คะ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:04:20 pm »

วันเสาร์ที่  22 พ.ค. 53  ยังรับรถ เพิ่มได้อีก 1 คัน ครับ  มีรถอยู่ในคิว แล้ว 2 คัน  ครับผม

a1
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 06:05:14 pm »

ให้แฟนโทร.จองวันเข้าไปติดตั้ง เป็นวันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม นี้แล้วนะคะ
ยังไงก็ฝากน้องติส02...ด้วยค่ะ
a1
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:25:31 pm »

หลังจากที่ติดตั้งเมื่อวาน (20 พ.ค.) ขากลับลองขับดูรู้สึกเหมือนเครื่องสะดุดอยู่ 2 ครั้ง ช่วงจังหวะที่เร่งความเร็วอยู่ที่ 80 กว่าๆ (ทั้ง 2 ครั้ง) ก็เลยเบารถและลองเพิ่มความเร็วอีกครั้งเพื่อดูว่าจะสะดุดอีกหรือไม่ ปรากฎว่าอาการหายไป แต่พอเร่งเครื่องไปประมาณ 100 กว่าๆ เหมือนได้ยินเสียงดัง วี้ๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร (ก่อนติดไม่เห็นได้ยิน) แต่เดี๋ยวจะลองขับดูอีกสักหน่อย  ถ้ายังมีปัญหาอยู่คงจะแวะเอาไปให้คุณแจดูอีกครั้ง ส่วนเรื่องไฟ ABS เดี๋ยวจะลองเข้าศูนย์เช็คดูว่าเกิดจากอะไร
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:27:55 pm »

ได้ ครับผม  หากมีปัญหา อะไร  เวลานำรถมาตรวจเช็ค ระยะ  เดี่ยวผม แก้ไข ให้ครับผม

a1
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:26:04 am »

เมื่อวานนี้เอารถออกไปใช้พบว่าไม่สามารถต่อเข้าระบบแก๊สได้ (กดปุ่มแก๊สไฟแดงกระพริบแล้ว ขับไปเรื่อยๆ เหมือนเครื่องพยายามต่อเข้าแก๊ส สังเกตจากไฟแก๊สขึ้นเต็มแป๊บเดียว แล้วก็ดับลง)
ลองจอดแล้วกดปุ่มแก๊ส เร่งเครื่องเพื่อให้ต่อเข้าระบบแก๊ส ปรากฎว่าพอ่ต่อเข้าระบบแก๊สแล้วเครื่องดับ  วันนี้จะนำรถเข้าไปตรวจสอบอีกครั้งค่ะ
gipgapy
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 11:21:07 am »

คุณเจครับ  ผมอ่านกระทู้ที่ web เกือบทุกวัน  รู้สึกว่า ช่วงหลังผลงานการติดตั้งที่ร้านหลุดค่อนข้างเยอะ ผมขอ comment ด้วยใจรักเนื่องจากผมก็เป็นคนหนึ่งที่กำลังศึกษาอย่างมากที่จะนำรถไปติด OBD กับทางร้านคุณ  เพราะชอบในการที่คุณรู้จริง และตอบปัญหาได้ขาด แสดงให้เห็นว่าคุณมี skill ในด้านนี้อย่างยิ่ง   
         แต่ที่หลุดบ่อยช่วงนี้  อาจจะเป็นเพราะว่า
1.   คุณไม่ได้ทำเองทุกอย่างผมเข้าใจ   ดังนั้นน่าจะตรวจสอบรถทุกคันให้มากขึ้นที่จะติดตั้งเสร็จก่อนส่งมอบก่อน เพื่อให้แน่ใจเพิ่มเติมนะครับ
2.   ที่ร้านมีปริมาณที่ลูกค้าสนใจไปติดตั้งมาก ดังนั้นผมว่าปริมาณของช่างและปริมาณของรถคุณไม่ match กัน ทำให้งานนั้นรีบเร่งเกินไป  จึงเกิดความผิดพลาดได้บ่อยขึ้น
3.    คุณอาจจะปั้นเด็กขึ้นมาเพื่อรองรับงาน    ที่กำลังเติบโตอย่างมากไม่ทัน  ทำให้เด็กของคุณขาดทักษะไป  งานจึงหลุดบ่อย

ผมอาจจะ comment แรงไปก็ต้องขออภัยด้วย แต่เพราะว่าผมอยากให้ลูกค้าทุกท่านที่ไปติดนั้นได้ คุณภาพของการติดตั้งที่ดีกลับไป ไม่เกิดความสูญเสียความมั่นใจกับร้านคุณ และคุณได้ความน่าเชื่อถือที่ดีพร้อมทั้งธุรกิจที่ประสบความสำเร็จ ด้วย

ผมขอย้ำอีกครั้งว่าผมศึกษาความรู้จาก web นี้ตลอด และอยากที่จะนำรถเข้าไปติดตั้งมาก แต่ผมขอความมั่นใจมากๆจากข้อมูลของ web ก่อน  เพราะผมเชื่อมั่นในลูกค้าทุกคนที่เข้ามา post  ในนี้แน่นอนว่าไม่มีอคติ และพร้อมที่จะให้ comment ดีๆกับร้านคุณ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:21:07 pm »

ขอบคูณ gipgapy   ที่แสดงความเป็น ห่วง

จริงๆ เรื่องงานติดตั้งที่ร้านผม  ไม่ได้ ติดตั้ง มากมายอะไร  standard ที่ร้านผม  วันละประมาณ  3 คัน และ ถ้ามีรถเพิ่มเข้ามา และเป็นรถที่ติดตั้งไม่ยากมาก  ก็จะรับเพิ่มอีก 1 คัน    ทั้ง 4 คัน อยู่ใน ลิมิต  ที่ทางร้าน  สามารถติดตั้ง ทุกคัน เสร็จ พร้องส่งมอบรถแก่ ลูกค้าทุกคัน ก่อน เวลา 18.00 น. ทุกคัน

งานทุกคัน  ผม QC เอง ทุกคัน  และจูนเอง ทุกคัน  ปัญหา ที่เกิดขึ้นหลังจาก ลูกค้า นำรถ ไปใช้งาน   ก็มีโอกาส เกิดขึ้นมาบ้าง  แต่ แนวทางในการแก้ไข เมื่อลูกค้า กลับมาแก้ไข   ส่วนมากจะแก้ไข  เพียงครั้งเดียว ปัญหา ทุกอย่าง ก็จะจบ   

ปัญหาทุกอย่าง ย่อมมีแนวทางในการแก้ไข  หาก เกิดปัญหา ทำความเข้าใจ กับลูกค้า ว่าปัญหา นั้นเกิดจากอะไร   แล้วจะแก้ไข ปัญหานั้นอย่างไร   ลูกค้าส่วนมากจะเข้าใจ  เพราะ เราอธิบาย ด้วยหลักการ   หากทางร้านทำผิดพลาดในด้านไหน  ทางเรา ก็ยินดี รับผิดชอบ  ให้ลูกค้า ทุกท่านครับ

a1
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:26:29 pm »

หลังจากเข้าไปทำการแก้ไข และทดสอบการใช้งานโอเคดีค่ะ..
ตอนเครื่องตัดน้ำมันแล้วต่อเป็นแก๊สแทบไม่รู้สึกเลยค่ะ
อัตราเร่งก็สามารถวิ่งได้ดีทีเดียว โดยรวมถือว่าพอใจค่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์