logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 5600 ครั้ง)
goldwing
Full Member

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 07:04:14 am »

จากชุดติดตั้ง 30,000 ถ้าหากว่าต้องการเปลี่ยนไปใช้ รางของชุดนี้ไม่ทราบว่าทางช่างจะคิดราคาอย่างไรครับ แล้วสามารถลงกับชุด ECU ได้เลยหรือไม่ครับ อีกนิดครับอยากทราบข้อดีข้อเสียของรางตัวเนี้ยด้วยนะครับ

ขอขอบคุณมากครับ

* Jazz09-STAG300-Premium_41.jpg (57.23 KB, 800x600 - ดู 633 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 01:07:18 pm »

รางตัวนี้ทางร้านไม่มีสั่งมาติดตั้งครับ

http://www.valtek.it/Prodotti/Rail-iniezione/Tipo-34-Rail-iniettori-GPL-Metano.aspx

การแปลภาษา ภาษาอังกฤษ เป็นภาษา ภาษาไทย
ทุกรายละเอียดทางเทคนิคของผลิตภัณฑ์ที่มีการให้เป็นไปตามแคตตาล็อกในผล

ประเภท 34 LPG / CNG รถไฟหัวฉีด
  หัวฉีดเชื้อเพลิงก๊าซด้วยความดัน 0,45 MPa ทำงานสูงสุดความต้านทานขดลวดไฟฟ้าของ 2,5 โอห์ม, แอมป์ / เชื่อมต่อ Delphi รวม superseal หัวฉีดมีติดตั้งอยู่ใน Hi - Tech Polimer ในรุ่นที่แตกต่างกับหัวฉีด 2, 3 และ 4 โดยมีตัวเลือกทางน้ำเข้าก๊าซสำหรับด้านข้างของทางรถไฟทั้งสองโดยค่าเฉลี่ยของตัวเชื่อมต่อท่อ D ปัญญาของ 11, 14 และ 16 มม. แม็กซ์ แรงดัน :
 -- 0,45 เมกะพาสคัล
 การอนุมัติ :
 -- E4 67R 110R 01 e - E4
 อุปกรณ์เสริมที่มี :
 อุปกรณ์ braket และกําหนด, M5 หรือ M6 หัวสำหรับการบริโภคหลายต่อ
 อุปกรณ์ไม่รวม :
 -- เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิที่มี / ไม่มีการเชื่อมต่อสำหรับเซ็นเซอร์ pressare, เชื่อมต่อกับการเชื่อมต่อสำหรับ pressare เซ็นเซอร์เท่านั้นปรับหัวมีขนาด 2.0, 2.2, 2.4, 2.6 และ 2.8mm
ฟัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
goldwing
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 01:22:35 pm »

แล้วถ้าจะให้ช่างสั่งหรือเปลี่ยนแทนตัวเดิมไม่ทราบว่าคิดค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ อีกอย่าง software ECU Europe รองหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 08:10:26 pm »

หัวฉีดแก๊ส กับ  ecu gas  ถ้าแบบ ความต้านทาน 2-3 โอห์ม ใช้ร่วมกันได้ทั้งหมด ครับ

รางหัวฉีดตัวนี้  ถ้าลูกค้าสนใจติดตั้ง ติดต่อ ซื้อกับผู้นำเข้า  รางหัวฉีดตัวนี้ได้ เลยครับ

ส่วนราง magic jet เดี่ยวผมรับเทริน ครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:16:39 pm »

สนใจ รางหัวฉีดตัวนี้มั้ยครับ  rail ig3 horizon

http://www.europegas.pl/en/Products/Injection-Rails/product_id,112.html

คู่ต่อสู้ ที่สูสี จากค่าย คู่แข่งกัน  ระหว่าง   valtek  กับ  rail  โครงสร้าง วัสดุ  การทำงานไกล้เคียงกัน   

แต่ ข้อเสีย  ของหัวฉีด rail  คือ มีเสียงดัง  (หัวฉีดแก๊ส  ยิ่งเสียงดัง ยิ่งดี  ทนทาน กว่า เพราะบ่า ที่เป็นตัวปิดเปิดทำมากจาก วัสดุแข็ง ทำให้สึกหรอต่ำ)

ผมเคยเอาหัวฉีดรุ่นนี้ มาติดตั้งใน fd ของผม นั่งอยู่ในรถ  ก็ยังได้ยินเสียงหัวฉีดแก๊ส  เบาๆ  ถ้าพี่สนใจ ผมสั่งให้ได้ครับ

ราคาเพิ่มอีก 2,000 บาท ครับ

ถ้าเทียบกับ magic  jet    เมจิก ทำงานเงียบกว่า

ถ้า เทียบ  เมจิก กับ  keihin    keihin  ดัง กว่า magic  แต่ ไม่ดังให้ได้ยิน มาในตัวรถ

* horizon.jpg (5.57 KB, 220x166 - ดู 507 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 09:18:33 pm โดย เจ คนติดก๊าซหัวฉีด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

goldwing
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 10:16:20 pm »

โอเยี่ยมมากเลยครับ เป็นอีก1 ทางเลือกนะครับ แต่ magic ผมยังโออยู่การทำงานก็ราบเรียบปกติไม่มีสะดุดเลยครับ ส่วนเรื่องเสียงเหมือน ช่างว่าเลยครับ เงียบจริงๆขับเข้ามาใกล้ๆยังไม่ได้ยินเสียงเลย....เนี่ยถ้าใช้ลืมนะผมว่ามันแหล่มมากเลยล่ะ....ช่วงนี้ขอศึกษาหาข้อมูลไปพลางๆก่อนครับ แล้วเดี๋ยวเข้าไปเช็คที่ 1000 โลอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

nip
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:46:18 am »

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้เพื่อน พี่ และครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์