logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามข้อมูลความรู้กับพี่เจหน่อยครับ  (อ่าน 2900 ครั้ง)
modza
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:38:15 pm »

คืออาผมต้องการออกรถใหม่ที่มองไว้คือTOYOTA VIGO 2.7 Smart CAB  เพราะเขาเชื่อว่าราคาLPG จะขึ้นกลัวไม่คุ้มค่าในระยะยาว (4-5 ปี)
ผมก็แนะนำให้ออกมาแล้วมาติดLPG จะดีกว่าเพราะหาที่เติมได้ง่าย และปัญหาน่าจะไม่จุกจิก(ผมจะเชียให้มาติดร้านพี่เจเพราะผมติดแล้วยังม่ายมีปัญหาขับเนียน)
ผมเลยขอถามข้อมูลพี่เจหน่อยครับว่า
1.  หากจะต้องติด CNG 2 ค่ายคือ energy refrom กับ รถที่ติดมาสำเร็จรูปของสามมิตร ควรเล่นค่ายไหนดีกว่ากันครับ  เพราะพี่เจน่าจะศึกษามามากน่าจะให้ข้อ                 
     มูลได้ดี
2.  และถ้าซื้อรถมาแล้วมาติด LPG กับร้านพี่เจ จะมีตรงไหนที่ดูเหนือกว่าและน่าสนใจกว่าการนำรถไปติด CNG ของ energy และสามมิตร

ขอบคุณครับพี่เจช่วยชี้แนะแนวทางให้ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:19:29 am »

1  หาก กลัว ว่า  lpg จะขึ้น ราคา  ให้เปลี่ยนไป ออก  ตัว ดีเซล  แทนครับ  แบบนี้ จะคุ้มค่า ตรงจุด กว่า
2  หาก สนใจ ติดตั้งเป็น  ngv

เรื่อง อุปกรณ์  คุณภาพ ดีที่สุด
http://www.prinsautogas.com/en/products/components/injectors/injectors.html 
ชุดนี้ เป็นชุดที่ สามิตร นำมาติดตั้งเป็นชุด ngv อยู่   ราคาแพงที่สุด
เรื่อง ทันสมัยที่สุดของ cng  เป็นชุด  flaz ecu เครื่องยนต์ของ scg ได้หัวฉีด keihin ด้วยเหมือนกัน แพงกว่า ชุด ของ สามิตร
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/Question.asp?ID=1165
ราคา ติดตั้งถูกที่สุด  ได้หัวฉีด keihin ที่คุณ สามารถเลือกติดตั้งได้  ราคา เบ็ดเสร็จ  68,000 บาท
http://www.gasthai.com/ngv/boardngv/question.asp?id=5813
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:22:29 am »

2  หาก ซื้อมาแล้ว  เลือกติดตั้งเป็น lpg กับ ทางร้านผม

คุณจะได้   ชุดแก๊ส ที่ดี ที่สุด   หัวฉีดแก๊ส keihin  ดีที่สุด  ในราคา เพียง 38,000 บาท(ถังแคปซูล 58 lite วางบนกระบะ)  ซึ่ง กับ ราคา นี้   ถ้าเป็นชุด ติดตั้งอื่น  คุณจะได้ หัวฉีด  ทั่วไป ที่ หาความแตกต่าง จาก หัวฉีดทั่วไปในท้อง ตลาด ไม่ได้

line ID: jautogas
modza
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:19:24 pm »

ขอบคุณมากครับพี่เจ ที่ตอบและอธิบายรายละเอียดให้อย่างชัดเจนผมจะลองเอาข้อมูลไปให้อาผมพิจารณาดูครับ 
แต่จริงๆอยากให้ติก LPG ที่ร้านพี่นี่มากกว่า 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์