logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 1.6 E MC สนใจติดแก๊สครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)
z3nt
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 01:48:15 pm »

สวัสดีครับ ผมกำลังจองรถเอามาทำแท๊กซี่เขียว-เหลือง สนใจชุด OSCAR OBD CAN รางหัวฉีด KEIHIN  38,000 บาท + ถังโดนัท 51 ลิตร 2,000 บาท คาดว่าคงรออีกพักใหญ่จึงจะำได้รถ แต่ขอสอบถามไว้ก่อนนะครับ
-ค่าเปลี่ยนกรองหม้อต้มทุก 30,000 โลนี่ 600 ใช่ไหมครับ
-หากหัวฉีดเสียหลังประกัน 200,000 โลไปแล้ว ค่าหัวฉีดพร้อมค่าแรงเปลี่ยนนี่ตกหัวละกี่บาทครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 04:34:53 pm »

เปลี่ยน กรองไอแก๊ส ทุก 30,000 km  ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จ รวมปรับจูน  รวมแก้ไขงานที่มีปัญหา รวมตรวจสอบเช็ครั่วซึมทุกจุด 600 บาท ครับ
หากเลือกเป็นหัวฉีด keihin  ผมกล้ารับประกันว่า ภายในระยะทาง 500,000 km  พี่ไม่ต้องกังวล เรื่องตัวหัวฉีดเลยครับ

ส่วนตัวหม้อต้ม อายุการใช้งาน แบบ การใช้งานเชิงป้องกัน คือ  เปลี่ยนหม้อต้มใหม่ ทุก 2 ปี หรือ ทุก 100,000 km ปกติ ราคาหม้อต้ม magic III เปลี่ยนใหม่พร้อมติดตั้งอยู่ที่ 4,500 บาท หรือ  เปลี่ยน อะไหล่ ทุกชิ้นส่วน เมื่อ ครบระยะ 2 ปี หรือ  100,000 km ค่าใช้จ่าย ไม่เกิน 1,500 บาท ครับ

ค่าใช้จ่าย นอกจากนี้ ไม่มีอีกแล้วครับผม

หัวฉีดแก๊ส  keihin ประสิทธิภาพ และความทนทาน เกรดเดียวกับหัวฉีดน้ำมันรถยนต์   อาการ ผิดปกติ  หนักสุด คือ  หัวฉีดตัน  ซึ่งสามารถใช้เครื่องมือล้างหัวฉีดน้ำมันรถยนต์ทั่วไป ทำการล้างทำความสะอาดให้กลับมาทำงานได้ดีเหมือนเดิมได้ครับ (รถยนต์คันเก่าของผม ae 110 วางเครื่องยนต์ 4a-ge 20valve เติมน้ำมันแก๊สโซฮอล ค้างถังไว้ ใช้งานไประยะหนึ่ง ทำให้หัวฉีดตัน ฉีดน้ำมันได้ไม่ดี ทำให้เดินเบาไม่ดี เร่งไม่ออก ผม ก็สามารถหาวิธีการล้างหัวฉีด  ให้สามารถกลับมาทำงานได้ดีเหมือนเดิม ครับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ )
ส่วน อาการ ซ๊อต หรือ หัวฉีดเสียไปเสียไปเลยย  โอกาส  เกิดขึ้นได้ยาก มากๆ ครับ  อุปกรณ์แก๊ส เกรด OEM ออกแบบมาเพื่อใช้ในระบบโรงงานประกอบรถยนต์ ผลิต ออกแบบ มาตรฐานเดียวกับ หัวฉีดน้ำมันรถยนต์ ดังนั้น ความทนทานสูงมาก ครับ
หากเสียจริง  เปลี่ยนใหม่  ราคาหัวละประมาณ  3,000 กว่า บาท ครับ

กลุ่มโรงงานผลิตหัวฉีด keihin ตามลิงค์ด้านล่างครับ แต่ หัวฉีด keihin  ผลิตจากโรงงานในประเทศญี่ปุ่น
http://www.mocyc.com/content/view.php?idcontent=145
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์