logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณเจครับ  (อ่าน 3117 ครั้ง)
Golf111
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:07:19 pm »

ผมได้อ่านในเว็บมาว่าชุด NGV ของ PRINS ดี คุณเจรับติดยี่ห้อนี้ไหมครับ ถ้าไม่รับ ช่วยเปรียบเทียบข้อดี-ข้อด้อย ระหว่าง ของ BRC กับ Prins ให้ทราบหน่อยนะครับ ผมต้องการจะติดแกสNGVกับคุณเจน่ะครับ แต่ไปเห็นข้อมูลมาเลยเกิดอาการคาใจ เลยถามข้อมูลจากคุณเจเลยดีกว่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:18:56 pm »

คือ  ถ้าเป็นชุด  ngv  ชุดติดตั้งชุด prins  ทำราคาติดตั้งได้ ต่ำกว่า brc  ค่อนข้างมาก ครับ

เมื่อก่อนที่ผมรับติดตั้ง ngv  brc  หัวฉีด keihin  กับ ถัง 100 lite  วางบนกระบะ  หรือ วางในรถ  รวม ติดตั้ง timming  advance processor  ราคา ตก  66,000-68,000 บาท ต่อ คัน ครับ

http://ngv.gasthai.com/boardngv/question.asp?id=5813

แต่ กับ ชุดติดตั้ง prins ทำราคา ได้ต่ำกว่า ครับ 
http://jautogas.com/board/index.php?topic=3350.0
ส่วน  spec หัวฉีด  หม้อต้ม  คุณภาพ  พอๆ กัน ครับ

ส่วน  ความสามารถของโปรแกรม   หรือ  ecu  ส่วนนี้ ไม่ใช่ สาระสำคัญครับ

เพราะ  คอนเซ็ป ของคนทำ ecu gas หากได้  หัวฉีด คุณภาพสูง  หม้อต้ม คุณภาพสูง   ไม่จำเป็นต้องมีกล่อง ecu gas  ไม่ต้องจูน  แค่เอา สัญญาณ หัวฉีดน้ำมัน มาขับ หัวฉีดแก๊ส  ปรับตั้งแรงดันหม้อต้มให้พอเหมาะ  รถติดตั้งแก๊ส  ก็วิ่งใช้งานได้ดี  ไม่ต้องจูน  ก็ใช้งานได้เหมือนกัน

ที่จำเป็นต้องใช้ กล่องจูน กันในทุกวันนี้  เพื่อ  ทำมา  ปรับปรุง ประสิทธิภาพการจ่ายแก๊สของหัวฉีดแก๊ส ที่ บางย่านเช่นเดินเบา อาจจ่ายได้พอดี  แต่ ย่านปลาย อาจจ่ายได้น้อย  หรือ จ่ายได้มากเกินไป   ทำให้ ท่วม สิ้นเปลือง  วิ่งไม่ดี

แต่ ถ้าเป็นหัวฉีดแก๊ส  คุณภาพเยี่ยม อย่าง kiehin  การฉีดแก๊ส  ฉีดเลียนแบบ หัวฉีดน้ำมันได้เลย    ดังนั้น ไม่ต้องจูน  รถก็วิ่งดี อยู่แล้วครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
Golf111
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:29:04 pm »

ดีใจเลยครับ ที่คุณเจมียี่ห้อนี้ แล้วคุณเจยังการันตรีให้ว่าคุณภาพพอๆกัน ผมจะติดfortuner ถัง100หลังเบาะสาม เห็นภาพที่คุณเจติดแล้วครับว่าทำได้ แต่อยากทราบว่าเบาะสามยังใช้งานได้ปรกติไหมครับ ยังคงพับเบาะได้ไหมครับ เผื่อวันไหนต้องขนของเยอะครับ แล้วปัจจุบันนี้มีถังขนาดหรือรูปแบบอื่นๆ ที่เหมาะกับfortuner มาใหม่บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:40:14 pm »

เบาะยังพับได้ปกติครับ

ส่วนถังรูปแบบใหม่ขอเช็คก่อนครับ

แต่ขนาดปกติที่ติดตั้งมีของแน่นอนครับ

line ID: jautogas
Golf111
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:42:19 pm »

รบกวนคุณเจช่วยเช็คเรื่องถังให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์