logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 5314 ครั้ง)
Uthai
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:03:09 pm »

ตอนนี้กำลังจะซื้อรถคันใหม่ เป็น city cng ครับ หากจะเปลี่ยน จาก cng เป็น lpg  ต้องทำอะไรบ้างครับ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ เท่าที่ลองอ่าน เจอแต่ อัลติล 1.6 e อ่ะครับ  ที่เปลี่ยนเป็น lpg

สาเหตุที่อยากจะเปลี่ยน เพราะกังวลเรื่องการหาที่เติม และ ระยะเวลาในการเติม (หมายถึงเติมมาขับ ได้ 150 -170 กิโลก็หมด ต้องหาที่เติมอีกแล้ว ประมาณนั้นครั้บ)  ตอนแรกก็คิดว่าจะซื้อตัวที่ไม่มี cng แล้ว มาตัว lpg ที่หลัง  แต่ก็มองว่าตัว cng น่าจะ รองรับเรื่อง แก็สได้ดีกว่า ตัวที่ไม่มี cng  ทั้งช่วงล่าง หรือเรื่องอื่นๆ น่าจะทนการใช้แก็สดีกว่าตัวน้ำมัน
 (ผิดพลาดประการใดก็แนะนำได้ครับ)  แต่ราคาก็แพงกว่า ตัวธรรมดา เยอะเหมือนกัน

รบกวนช่างเจแนะนำ ด้วยนะครับ เพราะติดตามผลงานของช่างเจมาก็ รู้สึก ประทับใจ ในการให้บริการ  บางที่อาจจะได้มีโอกาสเป็นลูกค้าอีกคน  ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:52:25 am »

ถ้าจะติดตั้ง เป็น  lpg  แนะนำ ซื้อเป็นตัวธรรมดา มาดีกว่าครับ

ชิ้นส่วน ของเครื่องยนต์ไม่ต่างกันมากนัก ครับ  ตัวรุ่นธรรมดา  รุ่นนี้ ติดตั้งแก๊ส  lpg  ก็ไม่ค่อนมีปัญหาจุกจิก อะไรเลยครับ

หากซื้อ cng  มาก็แนะนำ ให้ใช้เป็น  cng   ไปดีกว่าครับ

หาก กลัวว่า  จะไม่ทนทานเท่า  แนะนำ เป็น  altis  1.6 dual  vvt-i  เพิ่มความมั่นใจ ได้ว่า  วิ่ง lpg  ไป  350,000 km  เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาแน่นอน ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
Uthai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:08:46 pm »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์