logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่เจเรื่องติดแก็สสองทางครับ  (อ่าน 1987 ครั้ง)
ta2007
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:24:31 pm »

รถผมติดมาเป็นรุ่นหัวฉีดแก็สเมจิก ติดมาได้ 2 ปี และครับไม่ทราบว่าจะติดแก็ส 2 ทางได้ไหมครับ แล้วค่าติดตั้งเท่าไรครับ และอีกเรีื่องครับตัวสวิทย์แก็สอะครับเวลาแก็สหมดอะครับมันจะต้องตัดเป็นน้ำมันแต่ว่าพออีกสักประมาณ 5 วิ มันก็จะตัดกลับมาเป้นแก็สอีกอะครับสลับกันอยู่อย่างนี้ ผมต้องกดที่สวิทย์ค้างไว้ให้มันเป็นน้ำมันอะครับ มันเป็นที่อะไรอะครับแล้วมีค่าใช้จ่ายไหมครับ จะได้เตรียมเงินไปถูกครับ เพราะพรุ่งนี้ผมจะไปเมืองทองผมว่าจะเลยเอารถไปให้ดูอะครับ แล้วทำนานไหมครับผมจะได้กะเวลาไปถูกครับ  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ เอารถที่บ้านไปติดกะพี่มา 2 คันและครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 08:49:45 pm »

ทางร้าน เปลี่ยนวันหยุด  มาหยุดทุกวัน อาทิตย์ แทน วันพุธ เดิมแล้วครับผม

หัวฉีด magic  jet  สามารถทำจ่ายแก๊ส 2 ทางได้เหมือนกัน  ตามปกติ ครับ มีค่าใช้จ่าย  700 บาท ครับ  เพิ่มกรองอีก 1 ตัว มีท่อ มีข้อต่อ ตรง หม้อต้ม และ รางหัวฉีด ครับ

ส่วน อาการ แก๊สหมด ตัด เป็นน้ำมัน แล้ว วน กลับมาเป็นแก๊สอีก  ตรงนี้  จะเป็นปัญหา มาจาก  level gauge ที่ถัง  เปลี่ยน เวเวล ใหม่ อาการ ก็จะกลับมาปกติ ครับ  ตัว เกจ 300 บาท ครับ

สะดวกเป็น วันธรรมดา หรือไม่ครับ วันธรรมดา ทางร้าน สะดวกทุกวัน ครับ หรือ ถ้าเป็น วันเสาร์  ก็จองเป็นเสาร์ หน้าไว้ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
ta2007
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:06:47 pm »

ตัว  level gaug ผมเคยเขาไปให้พี่เปลี่ยนมาทีหนึ่งและอะครับ ตอนนั้นมันเป็นเวลาแก็สเหลือดวงเดียวแล้วมันจะกลับไปติดสี่ดวงเหมือนเดิมเดียวก็ติดสองดวง มันเป็นยังงี้อะครับพี่ก็เปลี่ยน  level gaug ไปทีและครับ แต่เปลี่ยนมาจะได้ปีหนึ่งและมังครับ เดียวไว้ผมจะเขาไปทำแก็สสองทางนะครับ หาเวลาว่างวันธรรมดาก่อนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์