logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G3 2.0 4W อยากติดแกส  (อ่าน 6979 ครั้ง)
porjai24
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 11:39:05 am »

ถามช่าง เจ ครับ
1. อยากรู้ว่าตอนนี้เสนอเป็น หม้อต้ม termosetto หรือ Magic Gold ครับ แล้วอะไรดีกว่ากันครับ เห็นเหมือนเคยเสนอเป็น termosetto บางช่วงแล้วเหมือนเห็นแว๊บๆ ว่า มีการแก้ไขเรื่อง Design ในส่วนของ หม้อต้ม Migic Gold เรียบร้อยแล้ว
2. สมมุติว่าใช้ไปเรื่อยๆ แล้วต้องตั้งวาล์ว ช่างเจ จัดการให้ได้ไหมครับ
3. สายจูนให้มาด้วยนี่ สอนจูนด้วยป่าวครับ
4. ตอนนี้รถวิ่ง 71xxx km ต้องทำอะไรก่อนติดหรือไม่ครับ เห็นบางกระทู้แนะนำว่า ให้ตั้งวาล์ว เปลี่ยนหัวเทียน กรองอากาศ etc...มาก่อนก้อดี ประมาณนี้อ่ะครับ
5. ช่วงนี้คิวเยอะไหมครับ

ตอนนี้กำลังอยากติดอ่ะครับ แต่ติดคำถามพวกนี้แหละครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:51:04 pm »

1. ตัวหม้อต้ม ลูกค้าเลือกได้ทั้งสองแบบครับ  หากลูกค้าประเภทเท้าหนัก  กดจม คิกดาวน์พุ่งทะยาน เร่งแซงตลอดทาง รถซื้อมาใช้งาน ต้องใช้ให้คุ้ม จะสึกหรออย่างไร ไม่ว่ากัน  ขอให้แรง  ไม่มีสะดุด แม้ความเร็วปลายจะเข้าไกล้ 170-180 km/hr ก็ต้องไหลแบบไม่มีหยุด แบบนี้แนะนำ Magic gold 250 HP เอาอยู่แน่นอนครับ

แต่หากเน้นใช้งานทั่วไป  เร่งแซงดี  เน้นทนทาน  ไม่จุกจิก  ระดับไว้วางใจได้ดี  แนะนำ tomasetto AT13 ครับ  กระทู้ตามลิงค์ ก็เปลี่ยนไป วิ่งล่องใต้หลายรอบ  ไม่มีปัญหา

http://www.jautogas.com/board/index.php?topic=4306.msg24079;boardseen#new

2. ตั้งวาล์วทางร้านยังไม่ได้รับครับ ช่วงนี้ ติดต่อปรับตั้งได้ที่ศูนย์ honda ทั่วไป หรือ ถ้าที่มีชื่อ  ก็คุณ ก่ำ   ออโต้เวร์  ที่นี่ก็เชี่ยวชาญครับ
3. สายจูนมีให้เพื่อแก้ปัญหาฉุกเฉิน เพื่อทางผมจะได้ รีโมทไปครับ  ถ้าจะปรับจูนเพิ่ม ทางร้านไม่แนะนำครับ  เพราะทางร้านจูนไว้ดีแล้วทุกคัน  หากลูกค้าจะจูนเอง ต้องรบกวนศึกษาเพิ่มเติมครับ
4. คิว ศุกร์  เสาร์ ค่อนข้างหนาแน่นมากครับ  วันธรรดา  จันทร์ ถึง  พฤหัส  วันละประมาณ  2-3 คัน ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
porjai24
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 06:05:57 pm »

ข้อ 1 นี่ magic gold นี่ครอบคลุมเรื่องทนทาน ไม่จุกจิกด้วยหรือไม่ครับ อันนี้คือต้องเลือกชุดหัวฉีด keihin ใช่ไหมครับ

ข้อ 4 เหมือนยังไม่ได้ตอบอ่ะครับ ว่าผมต้องทำไรก่อนไหมครับ เพราะตอนนี้ เวลาวิ่งมาซัก 130-140 อยากดันต่อ kick down ดันต่อไป 150-160 รอบประมาณ 4000rpm แต่เหมือนรถไม่เข้าเกีย 5 อ่ะครับ รอบค้างอยู่ 4000 rpm ต้องถอนคันเร่งรอบถึงจะลด แต่ความเร็ก้อลดด้วย เลยมะแน่ใจต้องเช็คก่อนป่าว แล้วก้อสั่นๆเหมือนที่เขาว่ากันว่ารุ่นนี้ส่วนใหญ่สั่น

ข้อ 5 รับทราบครับ ช่างเจ ยังดูแลเองคุณภาพกระบวนการติดตั้งเองทั้งหมดใช่ไหมครับ ส่วนใหญ่เรื่องนี้จะเป็นกระทู้เก่าๆ ซ้ะมากอ่ะครับ

ขอบคุณครับ ฮืม
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 06:52:53 pm »

1. Magic gold รุ่นใหม่ นิ่ง เสถียร ไม่จุกจิกแล้วครับ
2. อาการที่แจ้งมา น่าจะให้ศูนย์ตรวจสอบดูก่อนนะครับ
3.งานติดตั้งยังควบคุมดูแลไกล้ชิดเหมือนเดิมครับ

porjai24
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 04:08:35 pm »

ขอบคุณคัรับ เด๋วจัดการที่ศูนย์ก่อนแล้วเด๋วนัดเข้าติดครับ
porjai24
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 01:57:14 pm »

รบกวนพี่เจครับ รบกวนถามครับ พอดีอ่านเรื่อง TAP เจอครับ สนใจจะติดด้วยครับ ถามว่า ชุดราคาที่แจ้งอยู่ในเวปนี่รวมหรือยังครับ ถ้ายังต้องเพิ่มอีกเท่าไรครับ ของผมนี่แนะนำเป็นชุดไหนดีครับ 32000 หรือ 35000 ดีครับ ตอนนี้กำลังเตรียมรถอยู่ครับ ( ล้างลิ้น ตั้งวาล์ว reset ECU ในเวป CRV เขาแนะนำกันมาแบบนี้อ่ะครับ )
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 03:58:38 pm »

ราคาที่แจ้ง ไม่รวม tap

ถ้าติด tap เพิ่ม 3,500 บาทครับ จากชุดติดตั้งปกติครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์