logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดตั้ง และคิวที่จะติด  (อ่าน 9963 ครั้ง)
pole78
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:24:33 pm »

รถตู้ toyota Ventury  เครื่อง 2.7  vvti เป็นรถบ้าน ต้องการติดแก๊ส lpg โดยมีข้อสอบถามดังนี้
1. ต้องการติดระบบหัวฉีด ของ AC ควรใช้ ecu แบบไหนดี
2. หม้อต้ม ควรใช้ขนาดเท่าใด ปกติที่ใช้ จะวิ่งออกต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่ วิ่งโดยเฉลี่ย 120 - 130 กม/ชม
    ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากวิ่งให้เหมือนน้ำมัน
3. อยากจะติดถังแก๊สไว้ใต้ท้อง ไม่ทราบว่าจะสามารถติด 2 ถังแทนยางอะไหล่ได้หรือไม่ และขนาดเท่าใด
    แล้วจะจดทะเบียนผ่านหรือเปล่า
4. มีข้อสงสัยในการตัดปั๊มติก ถ้าแก็สหมด จะสามารถตัดเป็นน้ำมันได้เลยหรือไม่ มีอาการสะดุด หรือดับหรือเปล่า
5. เมื่อติดแล้ว จะต้องดูแลรักษาอย่างไรบ้าง ถึงจะไม่มีปัญหาภายหลัง
6. อยากทราบราคาโดยประมาณ จะได้เตรียมงบประมาณได้ถูก
7. คิวในการติดตั้ง ตอนนี้ไม่ทราบว่าถึงไหนแล้ว จะได้กะเวลาไปติดได้ถูก

ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามเยอะ   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
John
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:38:03 pm »

รอฟังคำตอบด้วยครับ  มีแบ่งผ่อนชำระหรือยังครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:48:00 pm »

ขอตอบต่อท้าย ด้านล่างนะครับ

รถตู้ toyota Ventury  เครื่อง 2.7  vvti เป็นรถบ้าน ต้องการติดแก๊ส lpg โดยมีข้อสอบถามดังนี้
1. ต้องการติดระบบหัวฉีด ของ AC ควรใช้ ecu แบบไหนดี

งานติดตั้งระบบแก๊ส ของทางร้านผม  เน้น เพิ่มอุปกรณ์ด้าน  ตัวทำงาน ได้แก่ หม้อต้ม  ให้ รองรับแรงม้าของเครื่องยนต์ ให้เพียงพอ  เพื่อ  ประสิทธิภาพ การทำงาน จะเหมือนระบบน้ำมันมากที่ส

แนะนำ   ecu  เป็น รุ่น  AC  stag 200  ก็เพียงพอแล้วครับ  โปรแกรมจ่ายแก๊สได้ละเอียด  มีเสถียรภาพ  และไม่มีปัญหาในการทำงานแต่อย่างใด ครับ

2. หม้อต้ม ควรใช้ขนาดเท่าใด ปกติที่ใช้ จะวิ่งออกต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่ วิ่งโดยเฉลี่ย 120 - 130 กม/ชม
    ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากวิ่งให้เหมือนน้ำมัน

ปกติ  หม้อต้มที่ผม ติดตั้งให้ กับเครื่องยนต์ ตัวนี้  vigo  fortuner  ผมจะใช้  หม้อต้ม  ac  รุ่น  r01 250HP เป็นตัวยืนพื้น ครับ

แต่ ถ้า ต้องการ ประสิทธิภาพ ยาม  บรรทุก ผู้โดยสาร เต็มคัน แล้ว วิ่งให้เหมือนน้ำมันมากที่สุด แนะนำ เป็น   kme  silver  280 HP

3. อยากจะติดถังแก๊สไว้ใต้ท้อง ไม่ทราบว่าจะสามารถติด 2 ถังแทนยางอะไหล่ได้หรือไม่ และขนาดเท่าใด
    แล้วจะจดทะเบียนผ่านหรือเปล่า

ติดตั้ง  2 ถังใต้ท้อง  ทำได้  ตามปกติ  ครับ  ปกติ ผมก็จะติดตั้งให้  vigo  และ fortuner  อยู่เป็นประจำ อยู่แล้วครับ จดทะเบียน  ได้ตามปกติ  ถูกต้อง ตามกฏหมาย   และ  จดทะเบียน ได้ ทั่วราชอาณาจักร ครับ

4. มีข้อสงสัยในการตัดปั๊มติก ถ้าแก็สหมด จะสามารถตัดเป็นน้ำมันได้เลยหรือไม่ มีอาการสะดุด หรือดับหรือเปล่า

ถ้า รถตัดปั้ม ติก  เวลาแก๊ส หมด ระบบก็ตัด เข้าสู่ ระบบน้ำมันตามปกติ  ไม่ได้ มีปัญหาอะไร ครับผม

5. เมื่อติดแล้ว จะต้องดูแลรักษาอย่างไรบ้าง ถึงจะไม่มีปัญหาภายหลัง

ของ ผม ตรวจเช็ค  1,000km แรก และ ต่อไป ทุก 20,000km  เปลี่ยนกรองไอแก๊ส ทุก  40,000km  อย่างอื่นไม่มีเปลี่ยน หรือ  ทำอะไร เพิ่มเติม ครับ

6. อยากทราบราคาโดยประมาณ จะได้เตรียมงบประมาณได้ถูก

ac  stag  200
หม้อต้ม  ac   r01   250HP
รางหัวฉีด  valtex
ถังมัลติวาล์ว  42 ลิตร ใต้ท้อง  2 ใบ
พร้อม การ์ดปิดถังแก๊ส และใบรับรองวิศวกร
ติดตั้ง 1 วัน  
ราคา   35,000 บาท ครับ

หากเพิ่ม ecu เป็น  AC  stag  4 เพิ่ม  1000
เพิ่ม หม้อต้ม เป็น  kme silver  เพิ่ม  1000 บาท ครับ

คิวการติดตั้ง วันจันทร์ที่ 9 พฤจิกายน  2552 ครับผม

7. คิวในการติดตั้ง ตอนนี้ไม่ทราบว่าถึงไหนแล้ว จะได้กะเวลาไปติดได้ถูก

ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามเยอะ   ขอบคุณครับ

line ID: jautogas
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:50:26 pm »

รอฟังคำตอบด้วยครับ  มีแบ่งผ่อนชำระหรือยังครับ

ระบบผ่อน ชำระยังดำเนินการไม่เรียบร้อยครับ

pole78
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:55:35 am »

ต้องขอขอบคุณ คุณ เจ ครับ ที่ให้ความกระจ่าง  ผมคงติดตามที่คุณเจ แนะนำครับ แล้วผม
จะโทรนัดเวลาติดตั้งกับคุณเจ ที่แน่นอนอีกครั้งนะครับ  ขอบคุณครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:25:13 pm »

ขอบคุณมาก ที่ให้ความไว้วางใจ ครับผม

John
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:20:17 pm »

คุณเจ ครับ ที่ร้าน รับบัตรเคดิตมั้ยครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:38:56 pm »

คุณเจ ครับ ที่ร้าน รับบัตรเคดิตมั้ยครับ
เครื่องรูดบัตร ที่ร้านยังไม่มีครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์