logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถNEW ALTIS 1.8(1ZZ-FE)@LPG by J Autogas  (อ่าน 110331 ครั้ง)
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:23:00 pm »

แก๊สที่ร้านเติมให้ 200 บาท ครับ  ถ้าคำนวน ออกมาเป็นลิตร  ก็ได้ประมาณ 17 lite ครับ  หลังจากวิ่งเก็บค่าแก๊ส  กลับมาที่ร้าน  เติมใหม่ อีก 36 ลิตร  ก็อยู่ในเกณฑ์ ประมาณ 48-50 ลิตร ครับผม

หัวเทียน  ตอนเช็ค พัน กม.  มาเปลี่ยนที่ร้านได้เลยครับ

ช่วงนี้ ลองตรวจสอบอัตราความสิ้นเปลือง  และอาการผิดปกติ ต่างๆ  รอบเดินเบา ราบเรียบ ดีหรือไม่   เผื่อมีจุดใด  ผิดปกติ  เดี่ยวผมแก้ไขให้ใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
BANK
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:50:00 pm »

วันนี้หลังจากติดเสร็จ ก็ขับกลับมาบ้านที่สุพรรณ
เจอสภาพการจราจรทุกรูปแบบ ทั้งติดขัด ทางโล่ง

ทุกอย่างปกติดีครับ เป็นที่น่าพอใจ

สอบถามคุณเจครับ ว่าสมควรกดเปลี่ยนเป็นน้ำมัน ก่อนจะถึงที่หมายสัก 5-6 กม.รึเปล่าครับ(วันนี้เห็นคุณเจยุ่งๆเลยลืมถาม)
จะช่วยถนอมเครื่องได้มากกว่ามั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 09:52:22 pm โดย turboro » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

New ALTIS 1.8@LPG by J Autogas
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:58:12 pm »

จริงๆ ถ้าวิ่งทางไกล มา ก่อนเข้าบ้าน 2-3 km  ปรับเป็นน้ำมัน จะช่วยลดความร้อน ของเครื่องยนต์ลงมาได้ครับ  ทำให้ห้องเครื่องยนต์ไม่ร้อน มาก  สายไฟ  พลาสติก จะ ทนทานมากขึ้นครับ

และหลังจากจอด แล้ว  ก็ให้เปิดฝากระโปรงหน้า  จะช่วยให้  ความร้อน ในห้องเครื่องยนต์ ลดลงมาได้เร็วขึ้นอีก ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

BANK
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:27:19 pm »

วันนี้มีปัญหาเรื่องหัวฉีด magic เสียไป 1 หัว
ทำให้เวลาใช้แก๊ส เครื่องสะดุด เดินไม่ครบสูบ

เลยเข้าไปเคลมหัวฉีด 1 หัวที่เสีย ซึ่งคุณเจก็บริการให้อย่างดี
ต้องขอบคุณคุณเจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ไหนๆไปแล้ว เลยถือโอกาสเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ด้วยเลย
ผลปรากฏว่าไม่ผิดหวังครับ
วิ่งลื่นกว่าเดิมอีก ทั้งน้ำมันและแก๊ส

ไว้ได้อัตราสิ้นเปลืองแล้วจะมารายงานให้ทราบอีกทีนึงครับ

New ALTIS 1.8@LPG by J Autogas
BANK
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:46:41 am »

ตอนนี้ ไฟเขียวดวงแรกดับไปแล้ว
วิ่งได้ 196 กม.(หักลบกับที่เมื่อวาน วิ่งน้ำมันไปหาคุณเจแล้ว)
สุดยอดครับ

ทุกอย่างวันนี้ยังปกติดีมาก
รอบเดินเบานิ่ง วิ่งลื่น
ถ้าไม่ดูไฟที่สวิทช์ จะไม่รู้เลยว่าตอนนี้รถใช้แก๊ส หรือใช้น้ำมัน เพราะไม่มีกระตุกหรือสะดุดเลย

ผมได้อ่านกระทู้ต่างๆ ที่มาดิสเครดิต EUROPEGAS
จริงๆส่วนตัวในความคิดผมเองนะครับ

ผมไม่ได้สนใจเท่าไหร่ ว่าของอะไร ทำที่ไหน
เพราะผมก็ไม่ได้ทำงานอยู่ในวงการนี้เลย
แต่ผมขอได้ของที่มีมาตรฐาน ใช้งานได้จริงตามที่โฆษณา
แล้วก็ความรับผิดชอบหลังการขาย

ซึ่งสิ่งที่ผมคาดหวังไว้ทั้งหมด J Autogas ก็สามารถตอบโจทย์ได้

ก่อนจะติดแก๊ส ผมศึกษาหาข้อมูลมานานมาก
จนคนที่บ้านบอกถึงขนาดเก็บไปละเมอ(อันนี้เรื่องจริงนะครับ)
ด้วยความที่ไม่เคยใช้รถติดแก๊สมาก่อนในชีวิต
ความกังวลคิดมาก ต่างๆนานา

แต่พอได้มารู้จัก J Autogas
ได้พูดคุย รวมทั้งการแก้ไขปัญหาของคุณเจ
ความกังวลต่างๆ หายไปในทันทีครับ
อุ่นใจได้ว่า ถ้าเมื่อไหร่ที่มีปัญหาเกี่ยวกับระบบแก๊สชุดนี้ คุณเจเอาอยู่ครับ

เรื่องการรับประกันกล่อง ECU เท่าที่ผมศึกษามา ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่เห็นมีเจ้าไหนรับประกันได้ถึง 5 ปี
ถ้าจะถามความเห็นส่วนตัว ณ ปัจจุบัน ผมก็ยังเชื่อมั่นในประสิทธิภาพ และคุณภาพของ EUROPEGAS มากกว่าครับ

เพราะทุกสิ่งอย่าง ผมได้ลองใช้ พิสูจน์ มาด้วยตัวเอง
และผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับบริษัทแก๊สทั้งสิ้น

เป็นกำลังใจให้ล่ะกันครับคุณเจ
ของแบบนี้ วัดกันที่ประสิทธิภาพครับ ต่อให้ใครมาดิสเครดิตขนาดไหน
แต่ถ้าผลงานออกมาเป็นที่น่าประทับใจ ในราคาที่เหมาะสม
ผมเชื่อว่า งานที่ร้านคุณเจ ก็ยังคงล้นมือต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 10:51:29 am โดย turboro » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:09:03 am »

ขอบคุณมากที่ให้กำลังใจ ครับ 

ธุรกิจ ทุกตัว  ย่อมต้องมีการแข่งขันกัน   

แต่การแข่งขัน  ควรที่จะแข่งขันกันในเรื่อง การนำเสนอ สินค้า ที่ดีมีประสิทธิภาพ  และที่ว่า ดีมีประสิทธิภาพนั้น ดีอย่างไร  พยามอธิบายให้ลูกค้าเข้าใจ 

หลังจากอธิบายจนลูกค้าเข้าใจ และลูกค้าตัดสินใจ ติดตั้งหัวฉีด ตัวนั้น  อู่ติดตั้ง  ก็ต้องคน ที่ ต้องทำให้ได้ ตามที่ อธิบายไว้    และดูแลให้ลูกค้าใช้งานได้ดี และทนทาน ตามอายุ ที่ชุดหัวฉีด ควรจะทำได้         

การทำได้เช่นนี้  ถือว่า  การขายจบสมบูรณ์   ลูกค้าใช้งานได้อย่างมีความมั่นใจ   ครับผม

BANK
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:56:06 pm »

คุณเจครับ
วันนี้เพิ่งพบปัญหาเกี่ยวกับการยึดถังนิดหน่อยครับ

คือเบาะหลังรถผมจะสามารถพับ 60:40 ได้
แต่ตอนนี้ ที่พบปัญหาคือ หลังเบาะ จะชนถังแก๊สเลย ทำให้ไม่สามารถล๊อคเบาะหลังได้ครับ
ประมาณว่า ถังแก๊สยันกับตัวเบาะ ทำให้กลอนล๊อคไม่ได้
เบาะหลังจึงสามารถพับลงมาได้ตลอด
กลัวว่าถ้าเบาะยันถังมากๆ จะทำให้ถังโยกคลอนได้

ไม่ทราบว่า การแก้ไข จะสามารถทำได้มั้ยครับ ยุ่งยากมากรึเปล่า ต้องเจาะตัวรถใหม่มั้ยครับ

ยังไงผมคงเข้าไปแก้ไขพร้อมกับเช็ค 1,000 กม.เลยครับคุณเจ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 12:58:10 pm โดย turboro » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 04:01:41 pm »

ตรงนี้ ขยับถังใหม่ได้ครับ   ใช้รูเดิมที่เจาะ ครับ  เดี่ยว 1,000 km  ผมแก้ไขให้ใหม่   หรือ ถ้าสะดวก  ก็แวะเข้ามาทำได้เลยครับ

BANK
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 04:39:13 pm »

ขอบคุณมากครับคุณเจ
คงเป็นเพราะความหวังดีของน้องที่วางถัง
พยายามวางให้ชิดในมากที่สุด จะได้มีเนื้อที่เหลือเยอะๆ
ตรงนี้ ถ้าขยับได้ไม่ยาก ก็ถือว่าเยี่ยมมากครับ
แล้วผมจะเข้าไปครับคุณเจ

แบงค์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 04:51:49 pm โดย turboro » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

BANK
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 02:08:33 pm »

มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

รถผม หลังจากติดถังแคปซูล 58 ลิตร บวกแก๊สเต็มถัง
ซุ้มล้อด้านหลังจะต่ำลงประมาณ 2 ซม.ครับ
ถ้าตัวเปล่า ไม่ได้บรรทุกเยอะ ถือว่าปกติดีครับ

แต่ถ้าต้องบรรทุกคน+สัมภาระ ขับแล้วรู้สึกห้อยๆย้วยๆ 

วันนี้เลยจับ สปริงหลังของ รุ่น advance cng ใส่เข้าไปกับโช๊คเดิมได้เลย
เบิกศูนย์ คู่ละ 960 (รวมVatแล้ว)

ผลที่ได้คือ ท้ายจะสูงขึ้นมากว่าก่อนติดตั้งแก๊สนิดหน่อย แข็งขึ้นนิดนึง
เพราะค่า kของสปริง เผื่อมาสำหรับถัง CNG (ถังLPGเราเบากว่า)

แต่ลองเติมน้ำมันเต็ม แก๊สเหลือครึ่งถัง(ถังแรกครับ จับอัตราสิ้นเปลืองอยู่)
พร้อมบรรทุกคนกับสัมภาระเต็ม
ท้ายไม่ห้อย ไม่ย้วย ขับขี่มั่นใจขึ้นเยอะเลย

เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ เผื่อคนที่ต้องบรรทุกบ่อยๆ

BANK
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 02:14:55 pm »

ติดมา 3 วัน วิ่งไป 300 กว่ากม.แล้ว
ไฟดับไปดวงเดียวเอง

ประหยัดอะไรขนาดนั้น ^____^

MacBook
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 02:45:17 pm »

ติดรุ่นไหนมาอ่ะครับ แนะนำด้วย
ESronal
Full Member

New scion TRD 2011

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:06:46 pm »

ติดมา 3 วัน วิ่งไป 300 กว่ากม.แล้ว
ไฟดับไปดวงเดียวเอง

ประหยัดอะไรขนาดนั้น ^____^

ตรงไฟบอกระดับ  ผมว่าอาจจะเพี้ยนครับ ตอนเช็ค 1000 โล พี่บอกให้ช่างเจ ปรับให้ใหม่ได้เลยครับ ของผม new vios ก็ปรับที่ 1000 โลเหมือนกัน ตอนนี้นิ่งพอสมควร
ถัง 42 ลิตร   ดวงแรกดับที่ 120   ดวงสอง  220  ดวงสาม  340  ดวงสี่กระพริบเมื่อแก๊สหมดครับ ประมาณ 420  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 07:49:41 pm โดย ES » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 06:58:57 pm »

ขอบคุณมาก ครับคุณ  turboro  ถือเป็นข้อมูลใหม่ ให้กับ เพื่อสมาชิก toyota altis  หากติดตั้งแก๊ส  แล้ว ท้าย ยุบ  จะได้  หาสปริง ที่เหมาะสม มาใส่ ในราคาไม่แพง ด้วยครับ

BANK
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:41:01 pm »

ตรงไฟบอกระดับ  ผมว่าอาจจะเพี้ยนครับ ตอนเช็ค 1000 โล พี่บอกให้ช่างเจ ปรับให้ใหม่ได้เลยครับ ของผม new vios ก็ปรับที่ 1000 โลเหมือนกัน ตอนนี้นิ่งพอสมควร
ถัง 42 ลิตร   ดวงแรกดับที่ 120   ดวงสอง  220  ดวงสาม  340  ดวงสี่กระพริบเมื่อแก๊สหมดครับ ประมาณ 420  
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ตอนนี้ ผมก็กำลังดูว่าไฟดวงต่อๆไปดับที่กี่กม.
เผื่อถ้าเพี๊ยน จะได้ไปปรับใหม่ตอนเช็ค 1000 กม.อีกครั้งครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 10   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์