logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับคุณเจ ขอเข้าเช็คระยะ 40000 โล และเปลี่ยนกรองแก็ส และแก้ไขเล้กน้อย  (อ่าน 5553 ครั้ง)
akarinipa
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:28:38 pm »

เป็นไปได้อยากเอารถเข้าศูนย์ Honda แจ้งวัฒนะ ( ข้างๆกัน) ก่อน  เพราะเช็ค 40000 กิโลเหมือนกัน  จากนั้นก็เข้าไปเช็คระยะ 4 หมื่นโลกับคุญเจ  เปลี่ยนกรองแก็ส  ...  และอยากให้ตรวจสอบการเปลี่ยนน้ำมัน  เป็นแก็ส 
ช่วง 2-3 อาทิตยืที่ผ่านมา  มีอาการไม่ค่อยอยากจะเปลี่ยนน้ำมัน เป็นแก็สเท่าไหร่..  วิ่งบ้างที เป็น 10  กิโล เลยครับ  กว่าจะเปลี่ยน  บ้างทีก็เปลี่ยนปกติ...  แต่บ่อยๆที่ไม่ค่อยจะเปลี่ยนเลย.... เลยรบกวนอยากทราบสาเหตุและแก้ไขนะครับ...

และที่อยากสอบถามคือ  ถังโดนัท  ที่ผมเคยซื้อกับ คุญเป็ก ( ในคลับ ฮอนด้า สตรีม )  ตอนนั้น ซื้อมา 14000 บาท ครบชุด...  ตอนนี้ยังเก็บอยู่เหมือนเดิมครับ  ถ้าผมจะเอาไปเปลี่ยนมาใช้ถังโดนัทของที่ซื้อไว้...  จะได้ไหม๊ครับ  ราคาและ เวลา ( ถ้าเปลี่ยนได้ )  รวมทั้งคำแนะนำที่คุณเจคิดว่า  น่าจะมีประโยชน์....

เวลาประมาณ สายๆหรือบ่าย ( ขึ้นอยู่กับที่จะเสร็จจากทางศูนย์ฮอนด้าแจ้งวัฒนะ  ผมกะจะไปแต่เช้า )  วันศุกร์ที่ 12 พฤศจิกายน 2553  จะเป็นไปได้ไหม๊ครับ.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:41:47 pm »

ได้ครับผม

อาการ ระบบแก๊ส ตัดเป็นแก๊สช้า  กว่าปกติ  ตรงนี้ เดี่ยวตรวจเช็ค แก้ไข ให้ครับ

ส่วน ถัง โดนัท จะนำมาติดตั้งแทน ถังแคปซูลเดิม   เตรียมถังมาได้เลยครับ  ช่วงประมาณ  15.00 น.  ช่างทำถังแก๊ส ที่ร้านผม งานจะเริ่มเสร็จ ผมจะให้ ช่างเขา ติดตั้งให้ครับ

ราคา  เดี่ยวให้เป็นค่าแรง ช่างที่ร้าน  1,000 บาท ครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
akarinipa
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 08:22:40 am »

ขอบคุยตรับคุญเจ  เข้าก่อนกำหนดเรียบร้อย..  ไปวันหยุด ( เพราะจำวันผิด)  คุณเจยังโอเค...  ตอนนี้ขับเรียบร้อยดี  ถังโดนัทเติมเต็มถังประมาณ 500 บาท 
ส่วนใบแจ้งเปลี่ยนแล้วเดี๋ยวผมเอาใบ Certificate ไปให้ที่ร้านวันหลังนะครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์