logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามช่างเจ altis mc 1.6e อยากติด lpg  (อ่าน 3766 ครั้ง)
somchai
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 08:28:46 pm »

เห็นในเวป new altis club แนะนำมา ขอเรียนสอบถามช่างเจครับ
1.รถเมื่อติดแก๊สแล้วจะหมดประกันในส่วนเครื่องใช่หรือเปล่าครับ แต่ผมถามที่ศูนย์บอกว่าจะวิเคราะห์ก่อนว่าเสียจากสาเหตุใด ถ้าสาเหตุไม่ใช่แก๊สศูนย์จะรับผิดชอบ แต่ถ้าเกิดจากแก๊สเจ้าของรถต้องรับผิดชอบเอง ร้านช่างเจมีการรับประกันถ้าความเสียหายจากแก๊สหรือเปล่าครับ
2.ถ้าติดถังแคปซูล 58 ลิตร ต้องเปลี่ยนสปริงหรือเปล่าครับ ผมถามทางศูนย์คิดราคา+ค่าแรง 1450 บาท
3.รถวิ่งเดือนละไม่เกิน 2500 โล ติดชุดราคา 31000 หรือ 38000 ดีครับ
ขอขอบคุณช่างเจมาล่วงหน้าครับ ในเวป new altis club กล่าวถึงช่างเจกันเยอะ เดี๋ยวคลายข้อข้องใจได้แล้ว จะนำรถไปติดกับช่างเจ อ้อ รถผม new altis 1.6 E auto
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 08:02:37 pm »

1 ระบบของรถยนต์ เมื่อนำมาติดตั้งแก๊สแล้ว  ส่วนที่หมดประกัน
วาล์ว   บ่าวาล์ว
กล่อง ecu เครื่องยนต์
ระบบสายไฟ ควบคุมเครื่องยนต์  หรือ ส่วนอื่นๆ ที่ มีผลเกี่ยวโยง จากการติดตั้งแก๊ส เข้าไป

กรณีนำรถมาติดตั้งแก๊ส  แล้วเกิดความเสียหายในส่วนใด ทางร้านยินดีรับผิดชอบให้กับ ลูกค้า ครับ  แต่ ทุกๆ คันที่ติดตั้งออกไปจากทางร้าน  ก็ติดตั้งตามหลักวิธีการติดตั้งที่ถูกต้อง โดยช่าง ฝีมือ ที่ชำนาญงาน ผ่านประสบการณ์ติดตั้งกับทางร้าน มาโดยตรง  และทุกคันที่ติดตั้งออกไป  ก็ผ่าน การตรวจสอบ ในขั้นตอนสุดท้าย อย่างเข้มงวดที่สุด  เพื่อป้องกัน ความผิดพลาด ที่อาจ เกิดขึ้นให้มี เปอร์เซ็นต์ น้อยที่สุด เท่าที่จะทำได้   
2 จริงๆ กับรถลูกค้าบางท่าน ก็ใช้งานได้ปกติ  ไม่จำเป็นต้อง ปรับแต่ง แต่ อย่างใด ครับ
3 การเลือกชุดติดตั้ง  สำหรับ รถ new altis mc  ผมมองว่า ลูกค้า จะใช้งานระยะยาว ระดับ เกิน 5 ปี ขึ้นไป   ระยะยาว  หัวฉีด  keihin   คุ้มค่า กว่า ทั้ง ประสิทธิภาพ และ ความคงทน ครับ    ตาม มาตรฐาน อะไหล่ แท้ของระบบโรงงาน  ประกอบรถยนต์
(ปล. หัวฉีดแก๊ส keihin  ออกแบบ มาเพื่อผลิตและใช้ใน โรงงานประกอบรถยนต์ เป็นหลัก)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
LGC
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:03:38 pm »

มา Confirm คับ เล่น หัวฉีด KEIHIN ไปเลยคับ จะได้สมกับ ระบบ Dual VVTi ที่มีแรงม้า และ ระบบ Valve ปรับตั้งอัตโนมัติ แบบไฮโดรลิก

ผมก็มาจาก New Altis Club เหมือนกัน แถมโดนจับสมาชิก (โดนแอบถ่าย) วันที่ไปติดตั้ง ด้วยคับ ตาม Link

http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=27094
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์