logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลหลังการติดตั้งครับ  (อ่าน 2120 ครั้ง)
David6
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:02:03 pm »

ผมใช้ camry ACV30 ใช้หัวฉีด europgas ถัง 58 L อัตราเร่งทำได้ดี เหมือนน้ำมัน

ถังที่                         1                2

ดวงแรกดับที่              158              165.9
ดวงที่สองดับที่            262              259.6
ดวงที่สามดับที่            309              300.8
ดวงสุดท้ายจนตัดน้ำมัน   405              393.6

เติมเต็มถังได้ ลิตร        45.3             45.74
ได้ระยะทาง กม            405              393.6

ถ้าคิดค่าเฉลี่ย ดูเหมือนว่าจะเติมได้ ประมาณ 78% ของปริมาตรถัง
1.มีข้อสงสัยว่า 78% นี้ปรกติไหมครับหรือต้องปรับตั้งเพิ่มเติม
2.ดูเหมือนว่าไฟสวิทช์ มันเฉลี่ยไม่เท่ากันในแต่ละดวง สามารถปรับให้มันเท่าๆกันได้ไหมครับ
3.ตามที่ช่างเจ เคยแนะนำว่าน่าจะเปลียนหัวเทียนใหม่ได้แล้ว ตอน 1000 โลแรก ผมเอาไปให้เปลี่ยนได้ไหมครับ แล้วควรใช้หัวเทียนอะไร denso eridium ดีไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:39:36 pm »

ถ้าคิดค่าเฉลี่ย ดูเหมือนว่าจะเติมได้ ประมาณ 78% ของปริมาตรถัง
>>> เกณฑ์ที่เติมได้  อยู่ในเกณฑ์ปกติ ครับ

1.มีข้อสงสัยว่า 78% นี้ปรกติไหมครับหรือต้องปรับตั้งเพิ่มเติม
2.ดูเหมือนว่าไฟสวิทช์ มันเฉลี่ยไม่เท่ากันในแต่ละดวง สามารถปรับให้มันเท่าๆกันได้ไหมครับ
>>>>ปรับได้ ครับ แต่ ไม่แม่นยำมากครับ เพราะ จะมีตัวแปร หลายตัว ที่ทำให้ การส่งสัญญาณ บอกระดับแก๊ส ในแต่ละตัว ให้ได้ค่า เท่าๆกัน  สรุป คือ  จะได้ค่า ประมาณ  ครับ เช่น ว่า พอจับได้ว่า เเหลือ แดง ติดจุดเดียวจะวิ่งได้อีก  กี่ กม. ประมาณนี้ ครับ

3.ตามที่ช่างเจ เคยแนะนำว่าน่าจะเปลียนหัวเทียนใหม่ได้แล้ว ตอน 1000 โลแรก ผมเอาไปให้เปลี่ยนได้ไหมครับ แล้วควรใช้หัวเทียนอะไร denso eridium ดีไหมครับ
แนะนำ เป็น  รุ่นเดิม ติดรถมา รุ่นนี้ ที่ให้มา  เป็น อิริเดียม มาแล้ว เปลี่ยนใหม่ แนะนำ  อิริเดี่ยม เหมือนเดิม  ครับ หากไม่มั่นใจ แหล่งซื้อ  แนะนำ ของแท้ ศูนย์ toyota ครับ

ปล.   หัวเทียน ปลอม หาก ติดตั้งแล้วใช้งาน ไปได้ระยะหนึ่ง เกิดเสื่อม ขึ้นมา มีผลทำให้ กล่อง ecu รถยนต์ เสียหายได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์