logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ nissan sylphy 1.6 v 8 แปดหัวฉีด ครับ สนใจจะติดแก๊ส เล็ง ยุโรบแก๊สไว้นะครับ  (อ่าน 8684 ครั้ง)
printc
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 02:09:56 pm »

ได้ยินว่าเครื่อง nissan ไม่ค่อยทดแก๊ส เหมือนยี่ห้ออื่นๆ  แต่ ที่หาข้อมูลมา ก็ยังทน กว่าnew vios 2013 ไม่รู้จริงหรือไม่ครับ
ยิ้ม  1. ถ้าติดแล้ว จะประหยัด มากขึ้นมากไหมครับ
2. ถ้าติดตั้งมาแล้ว ควรจะดูแล อย่างไร ให้ ทน เหมือนยี่ห้ออื่นๆ ครับ  ขอคำแนะนำ ด้วยครับ
3. น้ำมันที่ใช้ ปัจจุบัน เป็น e20 ควร เปลี่ยนไปใช้น้ำมันแบบอื่น ร่วมกับ lpg ไหมครับ
  ขอบคุณนะครับ ฮืม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:43:20 pm »

ที่แจ้งข้อมูลไว้ เรื่องเครื่องยนต์ นิสสันไม่ค่อยทนแก๊ส  ก็ให้ข้อมูลตามข้อเท็จจริงที่ได้เจอมา

1. nissan  teana 2.0 เครื่องยนต์ พร้อมบอดีรถรุ่น teana ออกมาในตลาดเมืองไทย  ผมได้ติดตั้งแก๊สให้กับรถยนต์รุ่นนี้ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ๆ จนถึงทุกวันนี้ 6-7 ปีแล้ว  มีข้อมูล และ รถที่เกิดปัญหา และแนวทางในการแก้ไข ข้อมูลที่ให้ไป  เป็น ข้อเท็จจริง ที่เก็บสะสม รับรู้ ผ่านมา  จึงมาบอกกล่าว เพื่อเป็นประโยชน์กับลูกค้า เพื่อที่จะ ได้ ใช้งานอย่างระมัดระวัง   เพื่อจะทำให้เครื่องยนต์ไม่ทรุดโทรมเร็ว หรือเสื่อมเร็วครับ

ส่วนรถรุ่นอื่น เช่น tida  ก็มีปัญหาแบบนี้เหมือนกัน  แต่ ก็มีแนวทางแก้ไข เช่น ทำบ่าวาล์วแข็ง ก็ช่วยได้

2. สำหรับ nissan syphy 1.6   1.8  รถรุ่นนี้ เพิ่งวางตลาดได้ไม่นาน  ระยะทางที่ลูกค้าอาจยังไม่มากนัก ข้อมูลก็ยังยืนยันไม่ได้ ว่าทนดีระดับใด  ดังนั้นในการใช้ งาน ก็ควร ระมัด ระวัง เพื่อถนอมเครื่องยนต์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:45:38 pm »

1. ติดตั้งแก๊สแล้ว  หากค่าน้ำมันเดือนละ 8,000 บาท ก็จะเหลือเดือนละ 4,000 บาทครับ

2. ติดแล้ว ใช้งานอย่างไร ให้ทนทาน  ติดตั้ง  ปรับจูนให้สมบูรณ์  อุปกรณ์คุณภาพดี  ทำงานแม่นยำ ไม่เสื่อมสภาพเร็ว  ลูกค้าใช้งาน ถนอม ไม่ อัดรอบสูงบ่อย  แบบนี้ ก็ทนทานใช้งานยาวครับ

3. ติดตั้งแก๊สแล้ว แนะนำ แก๊สโซฮอล 95 ครับ

line ID: jautogas
printc
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 08:08:27 am »

:)ขอบคุณนะครับ  กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์