logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบความปลอดภัยของชุด AC  (อ่าน 10769 ครั้ง)
John
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:31:23 am »

รบกวนสอบถามเรื่องระบบความปลอดภัยของชุด LPG ของ AC ครับ
ว่ามีระบบป้องกันแก๊สรั่วหรือไฟไหม้อย่างไรบ้างครับ
จะปลอดภัยเหมือน ที่energy reform โฆษณาหรือเปล่าครับ
กำลังตัดสินใจเลือกอยู่ครับ
และทางร้านของคุณเจ มีมาตรฐานการตรวจการรั่วของแกส
หรือมาตรฐานติดตั้งเพื่อป้องกันหลังติดตั้งอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 05:24:15 pm »

รบกวนสอบถามเรื่องระบบความปลอดภัยของชุด LPG ของ AC ครับ
ว่ามีระบบป้องกันแก๊สรั่วหรือไฟไหม้อย่างไรบ้างครับ
จะปลอดภัยเหมือน ที่energy reform โฆษณาหรือเปล่าครับ
กำลังตัดสินใจเลือกอยู่ครับ
และทางร้านของคุณเจ มีมาตรฐานการตรวจการรั่วของแกส
หรือมาตรฐานติดตั้งเพื่อป้องกันหลังติดตั้งอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
[/quote

ระบบ  ป้องกันแก๊ส รั่ว  ถ้าหมายถึง  เวลาแก๊ส รั่ว แล้วมีระบบ ตัดการทำงานของระบบแก๊ส  

ระบบนี้  ระบบแก๊ส  หัวฉีด ทุกยี้ห้อ  ที่มี  map sensor  ติดตั้งมาด้วยในชุด   หัวฉีด  ทุกยี้    สามารถทำได้เหมือนกัน หมดครับ   ac  ag   versus   emmee  brc หรือ ยี้ห้ออื่น  ถ้ามี  แมพ  ก็ทำได้ ทุกยี้ห้อ   ไม่มียี้ห้อไหน เหนือกว่าแน่นอน ครับ

เรื่อง การตรวจเช็ค แก๊ส  รั่ว  ทางร้านผม ใช้เครื่องมือ  ตรวจเช็ค แก๊ส  รั่ว  gas detector  ครับ  

เรื่องการ  ป้องกัน  การรั่ว ซึม ของระบบแก๊ส  ภายหลัง การติดตั้งไปแล้ว  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 02:11:43 pm โดย เจ คนติดก๊าซหัวฉีด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 05:32:46 pm »

map sensor  ตัววัดแรงดันของแก๊ส  ในระบบ

หาก ระบบแรงดันต่ำ  มีการรั่วซึม   sensor ตัวนี้ จะตรวจจับเจอ  แล้วจะทำการตัดระบบแก๊ส  ทันที ครับ

ทุกยี้ห้อ  หาก มี เซ็นเซอร์ ตัวนี้ ก็ทำได้เหมือนกัน

เรื่อง ประกันภัย  ไฟไหม้   

ถ้ารถยนต์ คันไหน  มีประกันภัย ชั้น 1 อยู่แล้ว  แล้ว  นำรถมาติดตั้งแก๊ส   แล้วยังไม่ได้แจ้งประกันภัย

เกิดรถไปเกิดอุบัติเหตุ แล้วไฟฟ้า   บริษัท ประกันภัย  ก็ยัง รับประกันเหมือนเดิม

ส่วนประกันภัย  ที่ทำ  ซ้ำซ้อน เข้าไป  ให้กับ รถคันนี้   ว่าจะมีการ  รับประกันเรื่องไฟไหม้รถ เพิ่มเติมให้นั้น      การทำ ประกันภัย ซ้ำซ้อน เข้าไปให้กับ  รถคันนี้  ย่อมทำได้   

แต่ การ ชดใช้   บริษัท ประกันภัย รายแรก เท่านั้น  ที่เป็น  บริษัทในการชดใช้    ประกัน ภัย รายที่สอง ที่ทำเพิ่มเข้าไป  ไม่ได้ ร่วม ชดใช้ อะไร  ให้ด้วย

* DSCF4212.jpg (24.62 KB, 350x265 - ดู 2256 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

John
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:12:58 pm »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อแนะนำ
บางอู่แนะนำผมให้ติดหม้อต้มของ Zavoli
ยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรครับ เมื่อเปรียบเทียบกับ
ยี่ห้อ KME Gold ที่คุณเจ แนะนำผมมาให้ติดกับ fortuner 2.7

ขอบคุณครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 10:52:39 pm »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อแนะนำ
บางอู่แนะนำผมให้ติดหม้อต้มของ Zavoli
ยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรครับ เมื่อเปรียบเทียบกับ
ยี่ห้อ KME Gold ที่คุณเจ แนะนำผมมาให้ติดกับ fortuner 2.7

ขอบคุณครับ

ปกติ  ชุดติดตั้งทุกวันนี้  ที่ผมติดตั้งให้กับ  vigo  fortuner  ผม จะใช้ตัว  หม้อต้ม  AC  r 01  250 HP 

แต่  ถ้าลูกค้า  ต้องการ  ประสิทธิภาพ ที่เหนือ กว่า (แบบชัดเจน)   ผม  ก็แนะนำให้เล่น หม้อต้ม  ตัว top สุดไปเลย ครับ

ถ้าได้ลอง แล้ว รู้ถึงความแตกต่าง ครับ   ทั้งด้าน การจูน   และ  เสถียรภาพ ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์